Waɗanne abubuwa ne ke tsoma baki tare da tasirin fim ɗin lamination na thermal?

Wasu abokan ciniki na iya samun matsaloli kamar ƙarancin laminating sakamako lokacin amfanithermal lamination fim. Bisa ga tsarin aiki, ingancinfim mai hadelaminating yafi shafar abubuwa 3: zazzabi, matsa lamba da sauri. Saboda haka, daidai sarrafa dangantakar tsakanin waɗannan abubuwa 3 yana da mahimmanci don tabbatar da ingancinfim ɗin riga-kafilaminating da tasirinsa akan samar da ƙasa.

Zazzabi:

Yana da maɓalli na farko. Adhesive amfani dazafi laminating fimyana da zafi narke m. Yanayin zafin jiki yana ƙayyade yanayin narkewar manne mai narke mai zafi, aikinta na daidaitawa, iyawar watsawa tsakanin ƙwayoyin narke mai zafi da fim ɗin, Layer na tawada, madaidaicin takarda, da crystallinity na manne narke mai zafi. Sai kawai ta hanyar sarrafa zafin jiki daidai a cikin wurin aiki za a iya narkar da manne mai zafi mai zafi mai zafi a kan fim ɗin gaba ɗaya a cikin yanayi mai gudana, tare da ruwa mai dacewa, don cimma wetting da mannewa saman abin da aka buga. A lokaci guda kuma, an tabbatar da cewa za a warke nan da nan bayan lamination, don haka samfurin da aka lakafta ya kasance mai santsi da haske, maɗauran manne yana da kyau sosai, babu kullun, kuma za'a iya cire tawada.

Matsi:

Yayin da ake sarrafa zafin lamination da kyau, yakamata a yi amfani da matsi mai dacewa. Wannan shi ne saboda saman takardar da kanta ba ta da kyau sosai. Ƙarƙashin matsi ne kawai narke mai zafi mai gudana zai iya jika saman bugu ta hanyar fitar da iska. Wannan yana ba da damar ƙwayoyin colloidal don yaduwa da yin cudanya tare da Layer na tawada da filayen takarda, cimma kyakkyawar mannewa da cikakken ɗaukar hoto na gaba ɗaya saman samfurin da aka buga. Sakamakon shi ne bayyanar mai sheki, babu hazo, layin layi mai santsi, babu creases, da mannewa mai kyau. Ta hanyar haɓaka matsa lamba daidai a ƙarƙashin yanayin da ba na nadawa ba, ana iya amfani da ikon thermoplastic na manne mai narke mai zafi don tabbatar da cewa samfurin da aka lanƙwara yana da ƙarfi ga juriya daban-daban na peeling na jiki da tasirin tasiri (kamar indentation da bronzing) yayin haɗin gwiwa. iya aiwatarwa. bin tsarin. Wannan yana ba da garantin daidaitaccen daidaito a cikin tsarin ciki da yanayin yanayin faffadan laminated.

Gudu:

Laminating takarda wani motsi ne na fili a cikin ci gaba mai ƙarfi. Gudun motsi yana ƙayyade lokacin zama na kayan haɗin gwiwar takarda-roba akan ma'auni na aiki yayin tsarin haɗin gwiwar thermocompression. Har ila yau yana ƙayyade ƙimar shigarwar zafin jiki da matsa lamba a cikin ainihin tsarin samar da takarda-filastik kayan haɗin gwiwar da kuma ainihin sakamakon da aka samu. Lokacin da lamination zafin jiki da matsa lamba sun kasance akai-akai, canjin saurin zai shafi tasirin lamination. Saboda iyakar zafin jiki na sama da ƙayyadaddun matsa lamba, tasirin zai canza kawai a cikin shugabanci na ƙasa da ƙimar da aka saita. Yayin da saurin ya karu, tasirin zai ragu sosai, zafin zafi zai yi rauni, kuma idan gudun gudu ya yi sauri, zai sa ƙarfin mannewa ya zama rauni, yana haifar da atomization. Idan yana da hankali sosai, ba shi da inganci kuma yana iya haifar da kumfa. Saboda haka, gudun gudu napre-shafi laminating fimyana ƙayyade lokacin haɗin gwiwa nathermal laminating fimda kuma buga takarda.

Haƙiƙanin ƙimar zafin jiki, matsa lamba, da saurin duk suna da takamaiman kewayon. Nemo mafi kyawun ƙima a aikace yana da matukar mahimmanci don tabbatar da tasirin lamination nazafi lamination fimda ƙirƙirar yanayi masu kyau don matakai na gaba kamar su rufewa da kashin baya.


Lokacin aikawa: Agusta-01-2023